Thánh địa X17

Mọi thứ xung quanh thế giới của X17

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share|

Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng....

Xem chủ đề cũ hơn
Xem chủ đề mới hơn
Go down
Tác giảThông điệp
chickenman

chickenman
Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Vide
Bài gửiTiêu đề: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeSun Apr 08, 2012 7:53 pm

Nếu một ngày, ng` ta hỏi bạn rằng :"Trong những năm gần đây, bạn đã làm đc gì?" Tôi k bik phải trả lời như thế nào. Cuộc sống trôi wa quá nhanh khiến chúng ta quên mất mình đã làm đc những gì. Thật sự cái quan điểm bạn đã làm đc những j` k quan trọng. Vì nếu chúng ta nhìn nhận cuộc sống khác nhau thì chúng ta sẽ nhận thấy sự khác nhau trog hành động của chính mình

Nếu bạn nhìn đời bằng sự rầu rĩ, "Tôi chán lắm. Tôi k làm đc j` đâu. Đừng lại gần. Tôi chỉ khiến cuộc sống thêm buồn mà thôi"

Nếu bạn nhìn đời bằng sự lạc quan, "Tôi k giỏi như bạn nhưng tôi hãnh diện vì mình đã dám làm và chấp nhận kết quả ấy. Hãy suy nghĩ như thế"

Nếu bạn nhìn đời bằng sự đồng cảm, "Tôi ước j` mình có thể giúp đc học. Phải chi tôi có thể chia một phần j` đó cho họ. Tôi thấy thương cho họ lắm"

Nếu bạn nhìn đời bằng sự yêu thương, "Tôi đag yêu. Tôi vui. Tôi sẽ cố gắng và sẽ luôn giúp đỡ mọi ng`. Kchỉ vì tôi mà còn vì một ai đó wan trọng hơn, trog cuộc sống này"

Nếu bạn nhìn đời bằng sự vô cảm, "Tôi k quan tâm họ nói j` và làm j`. Tôi chỉ cần tôi. Đừng xen vào cuộc sống của tôi"

Nếu bạn nhìn đời bằng một cảm xúc vô tận, "Hãy cùng tôi gắn kết cả thế giới. Cố lên các bạn"

Nếu bạnn hìn đời bằng.........

Cứ như thế. Mỗi ng` có cách nhìn nhận khác nhau. Chỉ là họ k nhận ra mình như thế nào, để rồi c~ quên đi mình đã làm j`. Mọin g` cứ đua nhau theo thời gian,, gồng mình theo cuộc sống mà k nhận ra mình đã sống như thế nào.

Nếu một ngày, ng` ta hỏi bạn rằng :"Trong những năm gần đây, bạn đã làm đc gì?" Tôi sẽ trả lời :" Tôi k bik. Tôi chỉ bik mình đã mạnh mẽ hơn và bik suy nghĩ nhìu hơn mọi năm trước"

Hãy cứ sống chậm. Đừng lo ngại j` cả. K wan trọng việc bạn đã, đag và sẽ làm đc j`. Cách sống. Cách sống mới thật sự wan trọng. Sống chậm lại, nghĩ nhiều hơn....
o0...Bin...0o
Moderator
o0...Bin...0o
Moderator
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeSun Apr 08, 2012 8:12 pm

Hay hay :>
!..Meo..!
X17 Team
!..Meo..!
X17 Team
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeSun Apr 08, 2012 8:52 pm

Nếu có ng hỏi tui đã làm dc j qua con mắt nhìn đời của tui thì tui sẽ trả lời rằng: "Tôi nhìn đời bằng 1 con mắt cận, 1 con mắt bt pirat k bi quan, k lạc quan Question nhưng nhiêu đó thôi, tôi cũng nghĩ rằng tôi sống tốt nhất tôi có thể What a Face và mong bạn cũng như vậy cheers"
o0...Bin...0o
Moderator
o0...Bin...0o
Moderator
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeSun Apr 08, 2012 9:43 pm

!..Meo..! đã viết:
Nếu có ng hỏi tui đã làm dc j qua con mắt nhìn đời của tui thì tui sẽ trả lời rằng: "Tôi nhìn đời bằng 1 con mắt cận, 1 con mắt bt pirat k bi quan, k lạc quan Question nhưng nhiêu đó thôi, tôi cũng nghĩ rằng tôi sống tốt nhất tôi có thể What a Face và mong bạn cũng như vậy cheers"
Bạn gì, con gà á =)
!..Meo..!
X17 Team
!..Meo..!
X17 Team
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeSun Apr 08, 2012 9:58 pm

BinBlue đã viết:
!..Meo..! đã viết:
Bạn gì, con gà á =)
nhu, "nếu có ng" mà O.o
o0...Bin...0o
Moderator
o0...Bin...0o
Moderator
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeSun Apr 08, 2012 10:03 pm

!..Meo..! đã viết:
BinBlue đã viết:
!..Meo..! đã viết:
Bạn gì, con gà á =)
nhu, "nếu có ng" mà O.o
T ko biết, mong bạn cũng vậy =)
chickenman

chickenman
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeMon Apr 09, 2012 9:18 am

cái ông BUDDY! bài hay dzị mà chém bậy bạ
o0...Bin...0o
Moderator
o0...Bin...0o
Moderator
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeMon Apr 09, 2012 9:21 am

chickenman_tosenren đã viết:
cái ông BUDDY! bài hay dzị mà chém bậy bạ
Chém gì đâu :-w
Ice
Admin
Ice
Admin
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeMon Apr 09, 2012 9:51 am

giống dạy đời quá... sao mày vs con yến có vài điểm giống nhau dữ bay ... bài tạm ổn, văn phong tốt, tuy nhiên cần tôn trọng bài viết và không nên viết tắt khi viết cảm nhận của mình ... dễ làm người đọc mất hứng lắm ... ban đầu tao đọc nếu không có mấy cái chữ viết tắt kia hay viết sai chính tả thì bài đáng đc 9 đ ... nhưng hạ còn 6 thôi What a Face
https://x17superstar.forumvi.com
o0...Bin...0o
Moderator
o0...Bin...0o
Moderator
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeMon Apr 09, 2012 9:55 am

Ice đã viết:
giống dạy đời quá... sao mày vs con yến có vài điểm giống nhau dữ bay ... bài tạm ổn, văn phong tốt, tuy nhiên cần tôn trọng bài viết và không nên viết tắt khi viết cảm nhận của mình ... dễ làm người đọc mất hứng lắm ... ban đầu tao đọc nếu không có mấy cái chữ viết tắt kia hay viết sai chính tả thì bài đáng đc 9 đ ... nhưng hạ còn 6 thôi What a Face
Coi bả ác ấy chớ >.<
louispashuong
Moderator
louispashuong
Moderator
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeTue Apr 10, 2012 10:33 pm

bả ỷ bả làm ad ak! Very Happy
chickenman

chickenman
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitimeTue Apr 10, 2012 10:36 pm

louispashuong đã viết:
bả ỷ bả làm ad ak! Very Happy
EEEEE!!! tui có nói j` ghê gớm lắm đâu> Bài viết triết lý dzị mà ai c~ xàm k
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng.... I_icon_minitime

Bạn đã làm đc những j`....Nếu bạn nhìn đời bằng....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
...-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-...